Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Àwọn Ilé Ẹ̀kọ́ Ètò Ọlọ́run—Ẹ̀rí Pé Jèhófà Nífẹ̀ẹ́ Wa

Àwọn Ilé Ẹ̀kọ́ Ètò Ọlọ́run—Ẹ̀rí Pé Jèhófà Nífẹ̀ẹ́ Wa

JÈHÓFÀ ni ‘Olùkọ́ni Atóbilọ́lá’ wa. (Aísá. 30:20) Ìfẹ́ ló ń mú kó máa kọ́ni lẹ́kọ̀ọ́. Bí àpẹẹrẹ, torí pé Jèhófà nífẹ̀ẹ́ Jésù gan-an, ó fi “gbogbo ohun tí òun fúnra rẹ̀ ń ṣe” hàn án. (Jòh. 5:20) Torí pé Jèhófà nífẹ̀ẹ́ àwa Ẹlẹ́rìí rẹ̀, ó fún wa ní “ahọ́n àwọn tí a kọ́,” bá a ṣe ń sa gbogbo ipá wa láti bọlá fún un tá a sì ń ran àwọn èèyàn lọ́wọ́.—Aísá. 50:4.

Ìgbìmọ̀ Ìkọ́nilẹ́kọ̀ọ́ ti Ìgbìmọ̀ Olùdarí náà ń tẹ̀ lé àpẹẹrẹ ìfẹ́ Jèhófà. Wọ́n ń lo ilé ẹ̀kọ́ mẹ́wàá ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ tó jẹ́ ti ètò Ọlọ́run láti fún àwọn tí wọ́n bá fẹ́ bẹ́ẹ̀ tí ipò wọn sì yọ̀ǹda ní ìdálẹ́kọ̀ọ́. Ǹjẹ́ o gbà pé àwọn ilé ẹ̀kọ́ yìí jẹ́ ẹ̀rí pé Jèhófà nífẹ̀ẹ́ wa?

Ẹ jẹ́ ká jíròrò àwọn ilé ẹ̀kọ́ ètò Ọlọ́run tó wà báyìí ká sì gbọ́ ohun tí àwọn kan tí wọ́n ti lọ sí ilé ẹ̀kọ́ náà sọ. Lẹ́yìn náà, kó o wá bi ara rẹ pé, ‘Báwo ni mo ṣe lè jàǹfààní látinú ẹ̀kọ́ tí Ọlọ́run ń kọ́ wa yìí?’

JÀǸFÀÀNÍ LÁTINÚ ILÉ Ẹ̀KỌ́ ÈTÒ ỌLỌ́RUN

Nítorí pé Jèhófà jẹ́ “Ọlọ́run ìfẹ́,” àwọn ẹ̀kọ́ tó ń kọ́ wa ń mú kí ìgbé ayé wa dára sí i, wọ́n ń jẹ́ ká mọ bá a ṣe lè borí ìṣòro, wọ́n sì ń mú ká ní ayọ̀ púpọ̀ lẹ́nu iṣẹ́ òjíṣẹ́ wa. (2 Kọ́r. 13:11) Bíi ti àwọn ọmọ ẹ̀yìn ní ọ̀rúndún kìíní, a ti gbára dì dáadáa láti ran àwọn èèyàn lọ́wọ́, a fẹ́ “máa kọ́ wọn láti máa pa gbogbo ohun” tá a ti pa láṣẹ fún wa mọ́.—Mát. 28:20.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé, ó lè má ṣeé ṣe fún wa láti lọ sí gbogbo ilé ẹ̀kọ́ yìí, a lè jàǹfààní látinú ọ̀kan tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ nínú wọn. A sì lè máa fi àwọn ìtọ́ni Bíbélì tá a bá kọ́ níbẹ̀ sílò. A tún lè jáfáfá sí i lẹ́nu iṣẹ́ ìwàásù nípa bíbá àwọn ìránṣẹ́ Jèhófà tí wọ́n ti gba ìdálẹ́kọ̀ọ́ dáadáa ṣiṣẹ́.

O lè bi ara rẹ pé: ‘Ǹjẹ́ ipò mi yọ̀ǹda fún mi láti lọ sí èyíkéyìí lára àwọn ilé ẹ̀kọ́ yìí?’

Àǹfààní ńlá ni àwọn olùjọ́sìn Jèhófà kà á sí láti máa ṣètìlẹ́yìn fún àwọn ilé ẹ̀kọ́ tó ṣeyebíye yìí kí wọ́n sì máa kẹ́kọ̀ọ́ níbẹ̀. Àdúrà wa ni pé kí ẹ̀kọ́ tí wàá gbà mú kó o túbọ̀ sún mọ́ Ọlọ́run, kó o lè gbára dì láti ṣe ojúṣe tó gbé lé ẹ lọ́wọ́, pàápàá jù lọ iṣẹ́ ìwàásù ìhìn rere tó jẹ́ kánjúkánjú.