Ubbil li ci biir

Woneel li nekk ci téere bi

NJÀNGALE 15

Xaritu Yàlla yi dañuy def lu baax

Xaritu Yàlla yi dañuy def lu baax

Boo amee xarit boo sopp te fonk, dangay jéema mel ni moom. Mbind mu sell mi nee na : “ Yexowa, ku baax te jub la. ” (Sabuur 25:8). Ku bëgg nekk xaritu Yàlla, danga wara baax te jub. Mbind mu sell mi nee na : “ Yeen nag ñiy guney Yàlla, yi mu bëgg ci xolam, royleen ko ci loolu. Ngeen wéer seen dund ci mbëggeel. ” (Efes 5:1, 2). Li topp bokk na ci ni ñu ko mëna defe :

Dimbalil sa moroom. “ Nanuy defal ñépp lu baax. ” — Galasi 6:10.

Nanga sawar ci liggéey. “ Ku daan sàcc, na ko dëddu te jublu ci liggéey lu baax ci ay loxoom. ” — Efes 4:28.

Nanga set ci yaram ak ci jikko. “ Nanu sellal sunu bopp ci bépp sobeb yaram walla bu xel, dund dund gu sell ba mat, ci ragal Yàlla. ” — 2 Korent 7:1.

Nanga bëgg te fonk say waa-kër. “ Na góor gu nekk bëgg jabaram, ni mu bëgge boppam, te jigéen ji weg jëkkëram. Naka yeen xale yi, nangeen déggal seeni waa-jur. ”— Efes 5:33–6:1.

Nanga bëgg sa moroom. “ Nanu bëggante, ndax mbëggeel ci Yàlla la bawoo. ” — 1 Yowanna 4:7.

Toppal yoonu réew mi. “ Na nit ku nekk déggal [nguur gi] [...]. Joxleen ku nekk céram; [...] ku ngeen wara fey juuti [lempo], feyleen ko ko. ” — Room 13:1, 7.