Ìsíkíẹ́lì 41:1-26

41  Ó sì tẹ̀ síwájú láti mú mi wá sínú tẹ́ńpìlì, ó sì bẹ̀rẹ̀ sí wọn àwọn ọwọ̀n ẹ̀gbẹ́, ìgbọ̀nwọ́ mẹ́fà ni fífẹ̀ rẹ̀ ní ìhín, ìgbọ̀nwọ́ mẹ́fà sì ni fífẹ̀ rẹ̀ ní ọ̀hún, fífẹ̀ ọwọ̀n ẹ̀gbẹ́ náà.  Fífẹ̀ ẹnu ọ̀nà náà sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ mẹ́wàá, àwọn ẹ̀gbẹ́ ẹnu ọ̀nà náà sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún ní ìhín àti ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún ní ọ̀hún. Ó sì bẹ̀rẹ̀ sí wọn gígùn rẹ̀, ogójì ìgbọ̀nwọ́; àti fífẹ̀ rẹ̀, ogún ìgbọ̀nwọ́.  Ó sì wọ inú, ó sì bẹ̀rẹ̀ sí wọn ọwọ̀n ẹ̀gbẹ́ ẹnu ọ̀nà náà, ìgbọ̀nwọ́ méjì; àti ẹnu ọ̀nà náà, ìgbọ̀nwọ́ mẹ́fà; fífẹ̀ ẹnu ọ̀nà náà sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ méje.  Ó sì bẹ̀rẹ̀ sí wọn gígùn rẹ̀, ogún ìgbọ̀nwọ́; àti fífẹ̀ rẹ̀, ogún ìgbọ̀nwọ́,+ níwájú tẹ́ńpìlì. Lẹ́yìn náà, ó wí fún mi pé: “Èyí ni Ibi Mímọ́ Jù Lọ.”+  Ó sì bẹ̀rẹ̀ sí wọn ògiri ilé náà, ìgbọ̀nwọ́ mẹ́fà. Fífẹ̀ ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ mẹ́rin níhà gbogbo; ó wà yí ilé náà ká, níhà gbogbo.+  Àwọn ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ sì jẹ́ ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ lórí ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́, àjà mẹ́ta, àti nígbà ọgbọ̀n; wọ́n sì wọ inú ògiri tí ó jẹ́ ti ilé yẹn, èyíinì ni, àwọn ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ yí ká, kí a bàa lè dì wọ́n mú, ṣùgbọ́n a kò dì wọ́n mú sára ògiri ilé náà.+  Ìmúgbòòrò sì ń bẹ àti yíyípadà sókè-sókè sí àwọn ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́, nítorí ọ̀nà àbákọjá aláyìí-kọrọyí ilé náà lọ sókè-sókè yí ilé náà ká.+ Nítorí náà, ìmúgbòòrò síwájú wà fún ilé náà sókè, àti láti àjà ìsàlẹ̀ pátápátá, ènìyàn lè gòkè lọ sí àjà òkè pátápátá,+ gba ti àjà àárín.  Mo sì rí i pé pèpéle gíga kan wà fún ilé náà yí ká. Ní ti ìpìlẹ̀ àwọn ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́, ọ̀pá esùsú kíkún kan tí ó jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ mẹ́fà dé ibi ìsopọ̀+ wà.  Fífẹ̀ ògiri tí ó jẹ́ ti ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́, ní òde, jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún. Àyè tí a fi sílẹ̀ gbayawu sì wà nípa ọ̀nà tí wọ́n gbà kọ́ àwọn ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ tí ó jẹ́ ti ilé náà. 10  Àti láàárín àwọn yàrá ìjẹun,+ fífẹ̀ náà jẹ́ ogún ìgbọ̀nwọ́ yí ilé náà ká, níhà gbogbo. 11  Ẹnu ọ̀nà ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ sì wà ní ìhà àyè tí a fi sílẹ̀ gbayawu, ẹnu ọ̀nà kan síhà àríwá àti ẹnu ọ̀nà kan síhà gúúsù; fífẹ̀ àyè ilẹ̀ tí a fi sílẹ̀ gbayawu náà jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún, níha gbogbo. 12  Ilé tí ó wà níwájú àgbègbè tí a yà sọ́tọ̀, tí ìhà rẹ̀ dojú kọ ìwọ̀-oòrùn, jẹ́ àádọ́rin ìgbọ̀nwọ́ ní gbígbòòrò. Ògiri ilé náà sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún ní fífẹ̀, ó sì wà níhà gbogbo; gígùn rẹ̀ sì jẹ́ àádọ́rùn-ún ìgbọ̀nwọ́. 13  Ó sì wọn ilé náà, ọgọ́rùn-ún ìgbọ̀nwọ́ ní gígùn; àgbègbè tí a yà sọ́tọ̀ àti ilé náà àti ògiri rẹ̀, ọgọ́rùn-ún ìgbọ̀nwọ́ ní gígùn. 14  Fífẹ̀ iwájú ilé náà àti àgbègbè tí a yà sọ́tọ̀ níhà ìlà-oòrùn jẹ́ ọgọ́rùn-ún ìgbọ̀nwọ́. 15  Ó sì wọn gígùn ilé tí ó wà níwájú àgbègbè tí a yà sọ́tọ̀, èyí tí ó wà lẹ́yìn rẹ̀ àti ọ̀dẹ̀dẹ̀ rẹ̀ ní ìhà ìhín àti ní ìhà ọ̀hún, ọgọ́rùn-ún ìgbọ̀nwọ́. Àti tẹ́ńpìlì náà àti àyè inú lọ́hùn-ún+ àti àwọn gọ̀bì àgbàlá náà; 16  àwọn ibi àbáwọlé, àti àwọn fèrèsé oníférémù tóóró,+ àti àwọn ọ̀dẹ̀dẹ̀ wà yí ká àwọn mẹ́tẹ̀ẹ̀ta. Ní iwájú ibi àbáwọlé, igi pẹlẹbẹ-pẹlẹbẹ wà tí a ṣe ọ̀ṣọ́ sí yí ká,+ ó sì jẹ́ láti ilẹ̀pẹ̀pẹ̀ dé ibi àwọn fèrèsé; àwọn fèrèsé náà sì jẹ́ èyí tí a bò. 17  Dé òkè ẹnu ọ̀nà àti títí dé ilé inú lọ́hùn-ún àti lóde àti lára gbogbo ògiri yí ká, lára ilé inú lọ́hùn-ún àti lóde, àwọn ìwọ̀n ń bẹ, 18  àní àwọn kérúbù tí a gbẹ́+ àti àwọn àwòrán igi ọ̀pẹ,+ pẹ̀lú àwòrán igi ọ̀pẹ láàárín kérúbù kan àti kérúbù kan, kérúbù náà sì ní ojú méjì.+ 19  Ojú ènìyàn sì wà níhà àwòrán igi ọ̀pẹ ní ìhà ìhín, àti ojú ẹgbọrọ kìnnìún onígọ̀gọ̀ níhà àwòrán igi ọ̀pẹ ní ìhà ọ̀hún,+ a gbẹ́ wọn sára ilé náà yí ká. 20  Láti ilẹ̀pẹ̀pẹ̀ dé òkè ẹnu ọ̀nà ni àwọn kérúbù tí a gbẹ́ àti àwọn àwòrán igi ọ̀pẹ wà, lára ògiri tẹ́ńpìlì. 21  Ní ti tẹ́ńpìlì náà, òpó ilẹ̀kùn náà dọ́gba ní igun mẹ́rẹ̀ẹ̀rin;+ àti ní iwájú ibi mímọ́ ni ìrísí kan wà tí ó dà bí ìrísí tí ó tẹ̀ lé e yìí: 22  pẹpẹ tí a fi igi ṣe jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ mẹ́ta ní gíga, gígùn rẹ̀ sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ méjì, ó sì ní àwọn arópòódògiri rẹ̀.+ Gígùn rẹ̀ àti àwọn ògiri rẹ̀ ni a sì fi igi ṣe. Ó sì bẹ̀rẹ̀ sí sọ fún mi pé: “Èyí ni tábìlì tí ó wà níwájú Jèhófà.”+ 23  Tẹ́ńpìlì àti ibi mímọ́ ní ilẹ̀kùn méjì.+ 24  Awẹ́ méjì sì wà fún àwọn ilẹ̀kùn náà, àwọn méjèèjì sì ṣeé yí. Ilẹ̀kùn kan ní awẹ́ méjì, èkejì sì ní awẹ́ méjì. 25  A sì ṣe àwọn kérúbù àti àwọn àwòrán igi ọ̀pẹ+ sára wọn, sára àwọn ilẹ̀kùn tẹ́ńpìlì, bí àwọn tí a ṣe sárá ògiri, ìbòrí aṣíjiboni tí a fi igi ṣe sì wà lókè iwájú gọ̀bì náà lóde. 26  Àwọn fèrèsé oníférémù tóóró+ àti àwọn àwòrán igi ọ̀pẹ sì wà ní ìhín àti ní ọ̀hún lẹ́gbẹ̀ẹ̀gbẹ́ gọ̀bì náà àti àwọn ìyẹ̀wù ẹ̀gbẹ́ ilé náà àti àwọn ìbòrí aṣíjiboni náà.

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé