Émọ́sì 9:1-15

  • Ìdájọ́ Ọlọ́run kò ṣeé yẹ̀ sílẹ̀ (1-10)

  • Ọlọ́run á gbé àtíbàbà Dáfídì dìde (11-15)

9  Mo rí i tí Jèhófà+ dúró lókè pẹpẹ, ó sì sọ pé: “Lu orí òpó, àwọn ibi àbáwọlé á sì mì jìgìjìgì. Gé orí wọn kúrò, màá sì fi idà pa èyí tó gbẹ̀yìn lára wọn. Kò sí ẹnì kankan lára wọn tó máa lè sá lọ tàbí tó máa sá àsálà.+   Bí wọ́n bá walẹ̀ lọ sínú Isà Òkú,*Ibẹ̀ ni ọwọ́ mi á ti tẹ̀ wọ́n;Bí wọ́n bá sì gòkè lọ sí ọ̀run,Ibẹ̀ ni màá ti fà wọ́n sọ̀ kalẹ̀.   Bí wọ́n bá fara pa mọ́ sórí òkè Kámẹ́lì,Ibẹ̀ ni màá ti wá wọn kàn, màá sì mú wọn.+ Bí wọ́n bá sì fara pa mọ́ kúrò ní ojú mi ní ìsàlẹ̀ òkun,Ibẹ̀ ni màá ti pàṣẹ fún ejò, á sì bù wọ́n ṣán.   Bí àwọn ọ̀tá bá kó wọn lọ sí oko ẹrú,Ibẹ̀ ni màá ti pàṣẹ fún idà, yóò sì pa wọ́n;+Màá dájú sọ wọ́n, kì í ṣe fún ire, bí kò ṣe fún ibi.+   Nítorí Olúwa Ọba Aláṣẹ, Jèhófà Ọlọ́run àwọn ọmọ ogun, ni Ẹni tó fọwọ́ kan ilẹ̀ náà,*Kí ó lè yọ́,+ kí gbogbo àwọn tó ń gbé lórí rẹ̀ sì ṣọ̀fọ̀;+Gbogbo rẹ̀ á ru sókè bí odò Náílì,Á sì rọlẹ̀ bí odò Náílì Íjíbítì.+   ‘Ẹni tó ṣe àwọn àtẹ̀gùn Rẹ̀ lọ sí ọ̀run,Tó sì dá àwọn nǹkan sí òkè ayé;Ẹni tó ń wọ́ omi jọ látinú òkun,Kí ó lè dà á sórí ilẹ̀,+Jèhófà ni orúkọ rẹ̀.’+   ‘Ǹjẹ́ kì í ṣe bí àwọn ọmọ Kúṣì lẹ jẹ́ sí mi, ẹ̀yin ọmọ Ísírẹ́lì?’ ni Jèhófà wí. ‘Ṣé mi ò mú Ísírẹ́lì jáde kúrò ní ilẹ̀ Íjíbítì+Àti àwọn Filísínì kúrò ní Kírétè+ àti Síríà kúrò ní Kírì?’+   ‘Wò ó! Ojú Jèhófà Olúwa Ọba Aláṣẹ wà lára ìjọba tó ń dẹ́ṣẹ̀,Á sì pa á rẹ́ kúrò lórí ilẹ̀.+ Ṣùgbọ́n, mi ò ní pa gbogbo ilé Jékọ́bù rẹ́,’+ ni Jèhófà wí.   ‘Wò ó! Mò ń pàṣẹ,Màá mi ilé Ísírẹ́lì jìgìjìgì láàárín gbogbo orílẹ̀-èdè,+Bí èèyàn ṣe ń mi ajọ̀ jìgìjìgì,Tí òkúta róbótó kankan kò sì ní bọ́ sílẹ̀. 10  Idà ni yóò pa gbogbo àwọn ẹlẹ́ṣẹ̀ tó wà nínú àwọn èèyàn mi,Àwọn tó ń sọ pé, “Àjálù kò ní sún mọ́ wa tàbí kó dé ọ̀dọ̀ wa.”’ 11  ‘Ní ọjọ́ yẹn, màá gbé àtíbàbà* Dáfídì+ tó ti wó dìde,Màá sì tún àwọn àlàfo rẹ̀* ṣe,Màá tún àwókù rẹ̀ kọ́;Màá tún un kọ́, á sì rí bíi ti tẹ́lẹ̀,+ 12  Kí wọ́n lè gba ohun tó ṣẹ́ kù nínú Édómù,+Àti ohun tó ṣẹ́ kù nínú gbogbo àwọn orílẹ̀-èdè tí a fi orúkọ mi pè,’ ni Jèhófà, ẹni tó ń ṣe nǹkan yìí wí. 13  ‘Wò ó! Ọjọ́ ń bọ̀,’ ni Jèhófà wí,‘Nígbà tí atúlẹ̀ máa lé olùkórè bá,Tí ẹni tó ń fẹsẹ̀ tẹ èso àjàrà á sì lé ẹni tó gbé irúgbìn bá;+Tí wáìnì dídùn á máa kán tótó láti ara àwọn òkè ńlá,+Tí á sì máa ṣàn jáde* lára gbogbo àwọn òkè kéékèèké.+ 14  Màá kó àwọn èèyàn mi Ísírẹ́lì tó wà ní ìgbèkùn pa dà,+Wọ́n á tún àwọn ìlú tó ti di ahoro kọ́, wọ́n á sì máa gbé inú wọn;+Wọ́n á gbin ọgbà àjàrà, wọ́n á sì mu wáìnì wọn,+Wọ́n á ṣe ọgbà, wọ́n á sì jẹ èso wọn.’+ 15  ‘Màá gbìn wọ́n sórí ilẹ̀ wọn,A kò sì ní fà wọ́n tu mọ́Kúrò lórí ilẹ̀ tí mo fún wọn,’+ ni Jèhófà Ọlọ́run rẹ wí.”

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Tàbí “Ṣìọ́ọ̀lù,” ìyẹn ibojì aráyé. Wo Àlàyé Ọ̀rọ̀.
Tàbí “ayé.”
Tàbí “àgọ́; ahéré.”
Tàbí “wọn.”
Ní Héb., “máa yọ́.”