Ìfihàn Èyí Tí Jòhánù Rí 21:1-27

  • Ọ̀run tuntun àti ayé tuntun (1-8)

    • Ikú kò sí mọ́ (4)

    • Ohun gbogbo di tuntun (5)

  • Bí Jerúsálẹ́mù tuntun ṣe rí (9-27)

21  Mo rí ọ̀run tuntun àti ayé tuntun;+ torí ọ̀run tó wà tẹ́lẹ̀ àti ayé tó wà tẹ́lẹ̀ ti kọjá lọ,+ kò sì sí òkun mọ́.+  Bákan náà mo rí ìlú mímọ́ náà, Jerúsálẹ́mù Tuntun, ó ń ti ọ̀run sọ̀ kalẹ̀ látọ̀dọ̀ Ọlọ́run,+ bí ìyàwó tí a ṣe lọ́ṣọ̀ọ́ fún ọkọ rẹ̀.+  Ni mo bá gbọ́ ohùn kan tó dún ketekete látorí ìtẹ́ náà, ó sọ pé: “Wò ó! Àgọ́ Ọlọ́run wà pẹ̀lú aráyé, á máa bá wọn gbé, wọ́n á sì jẹ́ èèyàn rẹ̀. Ọlọ́run fúnra rẹ̀ máa wà pẹ̀lú wọn.+  Ó máa nu gbogbo omijé kúrò ní ojú wọn,+ ikú ò ní sí mọ́,+ kò ní sí ọ̀fọ̀ tàbí ẹkún tàbí ìrora mọ́.+ Àwọn nǹkan àtijọ́ ti kọjá lọ.”  Ẹni tó jókòó sórí ìtẹ́+ sọ pé: “Wò ó! Mò ń sọ ohun gbogbo di tuntun.”+ Ó tún sọ pé: “Kọ ọ́ sílẹ̀, torí àwọn ọ̀rọ̀ yìí ṣeé gbára lé,* òótọ́ sì ni.”  Ó sọ fún mi pé: “Wọ́n ti rí bẹ́ẹ̀! Èmi ni Ááfà àti Ómégà,* ìbẹ̀rẹ̀ àti òpin.+ Màá fún ẹnikẹ́ni tí òùngbẹ ń gbẹ ní omi látinú ìsun* omi ìyè lọ́fẹ̀ẹ́.*+  Ẹnikẹ́ni tó bá ń ṣẹ́gun máa jogún àwọn nǹkan yìí, màá jẹ́ Ọlọ́run rẹ̀, ó sì máa jẹ́ ọmọ mi.  Àmọ́ ní ti àwọn ojo àti àwọn tí kò ní ìgbàgbọ́+ àti àwọn tí èérí wọn ń ríni lára àti àwọn apààyàn+ àti àwọn oníṣekúṣe*+ àti àwọn tó ń bá ẹ̀mí lò àti àwọn abọ̀rìṣà àti gbogbo òpùrọ́,+ ìpín wọn máa wà nínú adágún tó ń jó, tí a fi imí ọjọ́ sí.+ Èyí túmọ̀ sí ikú kejì.”+  Ọ̀kan nínú àwọn áńgẹ́lì méje tó gbé abọ́ méje dání tí ìyọnu méje tó kẹ́yìn+ kún inú rẹ̀ wá sọ́dọ̀ mi, ó sọ fún mi pé: “Wá, màá sì fi ìyàwó hàn ọ́, aya Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà.”+ 10  Lẹ́yìn náà, ó gbé mi nínú agbára ẹ̀mí lọ sí òkè ńlá kan tó ga fíofío, ó fi Jerúsálẹ́mù ìlú mímọ́ náà hàn mí, tó ń ti ọ̀run sọ̀ kalẹ̀ látọ̀dọ̀ Ọlọ́run,+ 11  ó sì ní ògo Ọlọ́run.+ Ó ń tàn yanran bí òkúta tó ṣeyebíye jù lọ, bí òkúta jásípérì tó ń dán gbinrin bíi kírísítálì.+ 12  Ó ní ògiri ńlá tó ga fíofío, ó sì ní ẹnubodè méjìlá (12), àwọn áńgẹ́lì méjìlá (12) wà ní àwọn ẹnubodè náà, a sì kọ orúkọ àwọn ẹ̀yà méjìlá (12) àwọn ọmọ Ísírẹ́lì sí àwọn ẹnubodè náà. 13  Ẹnubodè mẹ́ta wà ní ìlà oòrùn, mẹ́ta ní àríwá, mẹ́ta ní gúúsù àti mẹ́ta ní ìwọ̀ oòrùn.+ 14  Ògiri ìlú náà tún ní òkúta ìpìlẹ̀ méjìlá (12), orúkọ méjìlá (12) àwọn àpọ́sítélì méjìlá (12)+ ti Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà sì wà lára wọn. 15  Ẹni tó ń bá mi sọ̀rọ̀ mú ọ̀pá esùsú tí a fi wúrà ṣe dání kó lè fi ṣe ìwọ̀n, láti wọn ìlú náà àti àwọn ẹnubodè rẹ̀ àti ògiri rẹ̀.+ 16  Ìlú náà ní igun mẹ́rin tó dọ́gba, gígùn rẹ̀ àti fífẹ̀ rẹ̀ tóbi lọ́gbọọgba. Ó fi ọ̀pá esùsú náà wọn ìlú náà, ẹgbẹ̀rún méjìlá (12,000) ìwọ̀n Sítédíọ̀mù;* gígùn àti fífẹ̀ àti gíga rẹ̀ jẹ́ ọgbọọgba. 17  Bákan náà, ó wọn ògiri rẹ̀, ó jẹ́ ogóje ó lé mẹ́rin (144) ìgbọ̀nwọ́,* bí èèyàn ṣe ń wọn nǹkan àti bí àwọn áńgẹ́lì ṣe ń wọn nǹkan. 18  Òkúta jásípérì+ ni wọ́n fi ṣe ògiri rẹ̀, ìlú náà sì jẹ́ ògidì wúrà bíi gíláàsì tó mọ́ kedere. 19  A fi oríṣiríṣi òkúta iyebíye ṣe àwọn ìpìlẹ̀ ògiri ìlú náà lọ́ṣọ̀ọ́: ìpìlẹ̀ àkọ́kọ́ jẹ́ jásípérì, ìkejì jẹ́ sàfáyà, ìkẹta jẹ́ kásídónì, ìkẹrin jẹ́ ẹ́mírádì, 20  ìkarùn-ún jẹ́ sádónísì, ìkẹfà jẹ́ sádíọ́sì, ìkeje jẹ́ kírísóláítì, ìkẹjọ jẹ́ bérílì, ìkẹsàn-án jẹ́ tópásì, ìkẹwàá jẹ́ kírísópírásì, ìkọkànlá jẹ́ háyásíǹtì, ìkejìlá jẹ́ ámétísì. 21  Bákan náà, ẹnubodè méjìlá (12) náà jẹ́ péálì méjìlá (12); péálì kan la fi ṣe ẹnubodè kọ̀ọ̀kan. Ọ̀nà tó bọ́ sí gbangba ní ìlú náà jẹ́ ògidì wúrà, bíi gíláàsì tí a lè rí òdìkejì rẹ̀ kedere. 22  Mi ò rí tẹ́ńpìlì kankan nínú rẹ̀, torí Jèhófà* Ọlọ́run Olódùmarè+ ni tẹ́ńpìlì rẹ̀ àti Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà. 23  Ìlú náà ò nílò kí oòrùn tàbí òṣùpá tàn sórí rẹ̀, torí ògo Ọlọ́run mú kó mọ́lẹ̀ rekete,+ Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà sì ni fìtílà rẹ̀.+ 24  Àwọn orílẹ̀-èdè máa rìn nínú ìmọ́lẹ̀ rẹ̀,+ àwọn ọba ayé sì máa mú ògo wọn wá sínú rẹ̀. 25  A ò ní ti ẹnubodè rẹ̀ rárá ní ọ̀sán, torí pé ilẹ̀ ò ní ṣú níbẹ̀.+ 26  Wọ́n sì máa mú ògo àti ọlá àwọn orílẹ̀-èdè wá sínú rẹ̀.+ 27  Àmọ́ ohunkóhun tó ní àbààwọ́n àti ẹnikẹ́ni tó ń hùwà tó ń ríni lára, tó sì ń tanni jẹ kò ní wọnú rẹ̀ rárá;+ àwọn tí a kọ orúkọ wọn sínú àkájọ ìwé ìyè Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà nìkan ló máa wọnú rẹ̀.+

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Tàbí “ṣeé gbọ́kàn lé.”
Ááfà ni lẹ́tà àkọ́kọ́ nínú álífábẹ́ẹ̀tì èdè Gíríìkì, Ómégà sì ni lẹ́tà tó gbẹ̀yìn.
Tàbí “orísun.”
Tàbí “láìsan ohunkóhun.”
Wo Àlàyé Ọ̀rọ̀, “Ìṣekúṣe.”
Nǹkan bíi kìlómítà 2,220 (máìlì 1,379). Sítédíọ̀mù kan jẹ́ mítà 185 (606.95 ẹsẹ̀ bàtà). Wo Àfikún B14.
Nǹkan bíi mítà 64 (ẹsẹ̀ bàtà 210). Wo Àfikún B14.