Hósíà 11:1-12

  • Ìfẹ́ tí Ọlọ́run ní sí Ísírẹ́lì láti ìgbà tó wà lọ́mọdé (1-12)

    • ‘Láti Íjíbítì ni mo ti pe ọmọkùnrin mi’ (1)

11  “Nígbà tí Ísírẹ́lì wà ní ọmọdé, mo nífẹ̀ẹ́ rẹ̀,+Láti Íjíbítì ni mo sì ti pe ọmọkùnrin mi.+   Bí wọ́n* ti ń pe àwọn èèyàn Ísírẹ́lì,Bẹ́ẹ̀ ni wọ́n ń sá fún wọn.+ Àwọn ère Báálì ni wọ́n ń rúbọ sí+Wọ́n sì ń rúbọ sí àwọn ère gbígbẹ́.+   Bẹ́ẹ̀ èmi ni mo kọ́ Éfúrémù ní ìrìn,+ tí mo gbé wọn sí apá mi;+Síbẹ̀ wọn ò gbà pé mo ti mú wọn lára dá.   Mo fi okùn inú rere* àti okùn ìfẹ́ fà wọ́n mọ́ra;+Mo sì dà bí ẹni tó ń yọ àjàgà kúrò ní ọrùn* wọn,Lẹ́sọ̀lẹsọ̀ sì ni mo gbé oúnjẹ wá fún ẹnì kọ̀ọ̀kan.   Wọn ò ní pa dà sí ilẹ̀ Íjíbítì, Ásíríà ló sì máa jẹ́ ọba wọn,+Torí pé wọ́n kọ̀ láti pa dà sọ́dọ̀ mi.+   Idà á máa jù fìrìfìrì ní àwọn ìlú rẹ̀+Yóò run ọ̀pá ìdábùú rẹ̀, yóò sì pa àwọn ará ìlú rẹ̀ run nítorí ètekéte wọn.+   Àwọn èèyàn mi ti pinnu láti jẹ́ aláìṣòótọ́ sí mi.+ Bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n pè wọ́n sókè,* kò sí ẹnì kankan tó dìde.   Ṣé ó yẹ kí n yọwọ́ lọ́rọ̀ rẹ, ìwọ Éfúrémù?+ Ṣé ó yẹ kí n fà ọ́ lé ọ̀tá lọ́wọ́, ìwọ Ísírẹ́lì? Ṣé ó yẹ kí n ṣe ọ́ bí Ádímà? Ṣé ó yẹ kí n ṣe ọ́ bíi Sébóíímù?+ Mo ti yí ọkàn mi pa dà;Lẹ́sẹ̀ kan náà, inú mi ti yọ́* sí wọn.+   Mi ò ní tú ìbínú mi tó ń jó fòfò jáde. Mi ò ní pa Éfúrémù run mọ́,+Nítorí Ọlọ́run ni mí, èmi kì í ṣe èèyàn,Ẹni Mímọ́ tó wà láàárín rẹ;Mi ò sì ní fi ìbínú wá sọ́dọ̀ rẹ. 10  Wọ́n á máa tẹ̀ lé Jèhófà, á sì ké ramúramù bíi kìnnìún;+Nígbà tó bá ké ramúramù, àwọn ọmọ rẹ̀ á gbọ̀n jìnnìjìnnì wá láti ìwọ̀ oòrùn.+ 11  Wọ́n á gbọ̀n jìnnìjìnnì bí ẹyẹ nígbà tí wọ́n bá jáde kúrò ní ÍjíbítìÀti bí àdàbà tí wọ́n bá kúrò ní ilẹ̀ Ásíríà;+Màá sì fìdí wọn kalẹ̀ ní ilé wọn,” ni Jèhófà wí.+ 12  “Irọ́ ni Éfúrémù ń pa fún mi ṣáá,Ẹ̀tàn sì ni ilé Ísírẹ́lì ń ṣe sí mi nígbà gbogbo.+ Àmọ́ Júdà ṣì ń bá Ọlọ́run rìn,Ó sì jẹ́ olóòótọ́ sí Ẹni Mímọ́ Jù Lọ.”+

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Ìyẹn, àwọn wòlíì àti àwọn míì tí Ọlọ́run rán láti tọ́ Ísírẹ́lì sọ́nà.
Ní Héb., “okùn èèyàn.”
Ní Héb., “ẹ̀rẹ̀kẹ́.”
Ìyẹn, ìjọsìn tó ga.
Ní Héb., “ìyọ́nú mi ti gbóná.”