Hósíà 4:1-19

  • Jèhófà pe Ísírẹ́lì lẹ́jọ́ (1-8)

    • Kò sí ìmọ̀ Ọlọ́run ní ilẹ̀ náà (1)

  • Ísírẹ́lì bọ̀rìṣà, ó sì ṣe ìṣekúṣe (9-19)

    • Ẹ̀mí ìṣekúṣe mú kí wọ́n ṣìnà (12)

4  Ẹ gbọ́ ọ̀rọ̀ Jèhófà, ẹ̀yin èèyàn Ísírẹ́lì,Jèhófà yóò pe àwọn tó ń gbé ilẹ̀ náà lẹ́jọ́,+Nítorí kò sí òtítọ́ tàbí ìfẹ́ tí kì í yẹ̀ ní ilẹ̀ náà, bẹ́ẹ̀ ni kò sí ìmọ̀ Ọlọ́run.+   Ìbúra èké, irọ́ pípa+ àti ìpànìyàn+Olè jíjà àti àgbèrè+ ti gbilẹ̀,Ìtàjẹ̀sílẹ̀ ń gorí ìtàjẹ̀sílẹ̀.+   Ìdí nìyẹn tí ilẹ̀ náà á fi ṣọ̀fọ̀+Tí gbogbo àwọn tó ń gbé orí rẹ̀ á sì gbẹ dà nù;Àwọn ẹran inú igbó àti ẹyẹ ojú ọ̀run,Àní títí kan àwọn ẹja inú òkun, yóò ṣègbé.   “Àmọ́, kí ẹnikẹ́ni má ṣe bá wọn jiyàn tàbí kó bá wọn wí,+Torí àwọn èèyàn rẹ dà bí àwọn tó ń bá àlùfáà jiyàn.+   Torí náà, wọ́n á fẹsẹ̀ kọ ní ọ̀sán gangan,Wòlíì á sì fẹsẹ̀ kọ pẹ̀lú wọn, bíi pé alẹ́ ni. Màá sì pa ìyá wọn lẹ́nu mọ́.*   A ó pa àwọn èèyàn mi lẹ́nu mọ́,* torí pé wọn kò ní ìmọ̀. Nítorí pé wọ́n ti kọ̀ láti mọ̀ mí,+Èmi náà á kọ̀ wọ́n pé kí wọ́n má ṣe àlùfáà mi mọ́;Àti nítorí pé wọ́n gbàgbé òfin* Ọlọ́run wọn,+Èmi náà á gbàgbé àwọn ọmọ wọn.   Bí wọ́n ṣe ń pọ̀ sí i, bẹ́ẹ̀ ni wọ́n ṣe túbọ̀ ń ṣẹ̀ mí.+ Màá sọ ògo wọn di ìtìjú.*   Wọ́n* ń bọ́ ara wọn nípasẹ̀ ẹ̀ṣẹ̀ àwọn èèyàn mi,Àṣìṣe wọn ni wọ́n sì ń fẹ́.*   Bó ṣe rí fún àwọn èèyàn náà ló ṣe máa rí fún àwọn àlùfáà;Màá pè wọ́n wá jíhìn nítorí ìwà wọn,Màá sì san èrè iṣẹ́ wọn pa dà fún wọn.+ 10  Wọ́n á jẹun, ṣùgbọ́n wọn kò ní yó.+ Wọ́n á di oníṣekúṣe,* síbẹ̀ wọn kò ní rí ọmọ bí,+Torí pé wọn kò bọ̀wọ̀ fún Jèhófà. 11  Ìṣekúṣe* àti wáìnì àti wáìnì tuntunMáa ń mú èrò rere kúrò lọ́kàn ẹni.*+ 12  Àwọn èèyàn mi ń wádìí lọ́dọ̀ àwọn òrìṣà tí wọ́n fi igi ṣe,Wọ́n ń ṣe ohun tí ọ̀pá* wọn sọ fún wọn;Nítorí pé ẹ̀mí ìṣekúṣe* ti mú kí wọ́n ṣìnà,Ìṣekúṣe* wọn ni kò jẹ́ kí wọ́n tẹrí ba fún Ọlọ́run wọn. 13  Orí àwọn òkè ńlá ni wọ́n ti ń rúbọ,+Orí àwọn òkè kéékèèké ni wọ́n sì ti ń mú àwọn ẹbọ rú èéfín,Lábẹ́ àwọn igi ràgàjì* àti àwọn igi tórásì àti onírúurú igi ńlá,+Torí pé ibòji àwọn igi náà dára. Ìdí nìyẹn tí àwọn ọmọbìnrin yín fi ń ṣe ìṣekúṣe*Tí aya àwọn ọmọ yín sì ń ṣe àgbèrè. 14  Èmi kì yóò mú kí àwọn ọmọbìnrin yín jíhìn torí pé wọ́n ṣe ìṣekúṣe*Àti aya àwọn ọmọ yín torí pé wọ́n ṣe àgbèrè. Nítorí pé àwọn ọkùnrin yín ń bá àwọn aṣẹ́wó kẹ́gbẹ́Wọ́n sì ń rúbọ pẹ̀lú àwọn aṣẹ́wó tẹ́ńpìlì;Àwọn èèyàn tí kò lóye+ yìí yóò pa run. 15  Bí o tilẹ̀ ń ṣe ìṣekúṣe,* ìwọ Ísírẹ́lì,+Má ṣe jẹ́ kí Júdà jẹ̀bi.+ Má ṣe wá sí Gílígálì+ tàbí Bẹti-áfénì,+Má sì ṣe búra pé, ‘Bí Jèhófà ti wà láàyè!’+ 16  Nítorí Ísírẹ́lì ti di alágídí bíi màlúù tó lágídí.+ Ǹjẹ́ Jèhófà yóò ṣe olùṣọ́ àgùntàn wọn bí ọmọ àgbò nínú ibi ìjẹko tó tẹ́jú?* 17  Éfúrémù ti dara pọ̀ mọ́ àwọn òrìṣà.+ Ẹ fi í sílẹ̀! 18  Nígbà tí ọtí bíà wọn* tán,Wọ́n di oníṣekúṣe.* Àwọn alákòóso* rẹ̀ sì nífẹ̀ẹ́ àbùkù.+ 19  Afẹ́fẹ́ yóò gbá a lọ,Àwọn ẹbọ wọn yóò sì kó ìtìjú bá wọn.”

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Tàbí “pa ìyá wọn run.”
Tàbí “pa àwọn èèyàn mi run.”
Tàbí “ìtọ́ni.”
Tàbí kó jẹ́, “Wọ́n ti fi ìtìjú rọ́pò ògo mi.”
Ìyẹn, àwọn àlùfáà.
Tàbí “gbé ọkàn sókè sí.” Wo Àlàyé Ọ̀rọ̀, “Ọkàn.”
Tàbí “oníṣekúṣe paraku; aṣẹ́wó.”
Ní Héb., “ń mú ọkàn kúrò.”
Tàbí “Iṣẹ́ aṣẹ́wó.”
Tàbí “ọ̀pá woṣẹ́woṣẹ́.”
Tàbí “iṣẹ́ aṣẹ́wó.”
Tàbí “Iṣẹ́ aṣẹ́wó.”
Tàbí “igi óákù.”
Tàbí “iṣẹ́ aṣẹ́wó.”
Tàbí “iṣẹ́ aṣẹ́wó.”
Tàbí “iṣẹ́ aṣẹ́wó.”
Ní Héb., “ibi aláyè gbígbòòrò?”
Tàbí “bíà tí wọ́n fi wíìtì ṣe.”
Tàbí “oníṣekúṣe paraku; aṣẹ́wó.”
Ní Héb., “Àwọn apata.”