Sáàmù 50:1-23

  • Ọlọ́run ń ṣèdájọ́ láàárín olóòótọ́ àti ẹni burúkú

    • Májẹ̀mú Ọlọ́run lórí ẹbọ (5)

    • “Ọlọ́run fúnra rẹ̀ jẹ́ Onídàájọ́” (6)

    • Gbogbo ẹranko jẹ́ ti Ọlọ́run (10, 11)

    • Ọlọ́run tú àwọn ẹni burúkú fó (16-21)

Orin Ásáfù.+ 50  Ọlọ́run àwọn ọlọ́run, Jèhófà,*+ ti sọ̀rọ̀;Ó pe ayéLáti yíyọ oòrùn títí dé wíwọ̀ rẹ̀.*   Láti Síónì, tí ó ní ẹwà pípé,+ ni Ọlọ́run ti tàn jáde.   Ọlọ́run wa yóò wá, kò sì ní dákẹ́.+ Iná tó ń jó nǹkan run wà níwájú rẹ̀,+Ìjì tó lágbára sì ń jà ní gbogbo àyíká rẹ̀.+   Ó pe ọ̀run lókè, ó sì pe ayé,+Kí ó lè ṣèdájọ́ àwọn èèyàn rẹ̀,+ ó ní:   “Ẹ kó àwọn ẹni ìdúróṣinṣin mi jọ sọ́dọ̀ mi,Àwọn tí wọ́n fi ẹbọ bá mi dá májẹ̀mú.”+   Àwọn ọ̀run ń kéde òdodo rẹ̀,Nítorí Ọlọ́run fúnra rẹ̀ jẹ́ Onídàájọ́.+ (Sélà)   “Ẹ fetí sílẹ̀, ẹ̀yin èèyàn mi, mo fẹ́ sọ̀rọ̀;Ìwọ Ísírẹ́lì, màá ta kò ọ́.+ Èmi ni Ọlọ́run, àní Ọlọ́run rẹ.+   Mi ò bá ọ wí nítorí àwọn ẹbọ rẹTàbí nítorí àwọn odindi ẹbọ sísun rẹ tó wà níwájú mi nígbà gbogbo.+   Mi ò nílò akọ màlúù láti ilé rẹ,Bẹ́ẹ̀ ni mi ò nílò àwọn ewúrẹ́* látinú ọgbà ẹran rẹ.+ 10  Nítorí pé tèmi ni gbogbo ẹran inú igbó,+Títí kan àwọn ẹranko tó wà lórí gbogbo òkè. 11  Mo mọ gbogbo ẹyẹ tó wà lórí àwọn òkè;+Àìlóǹkà àwọn ẹran tó wà nínú pápá jẹ́ tèmi. 12  Ká ní ebi ń pa mí, mi ò ní sọ fún ọ,Nítorí ilẹ̀ eléso àti gbogbo ohun tó wà nínú rẹ̀ jẹ́ tèmi.+ 13  Ṣé mo fẹ́ jẹ ẹran màlúù* niÀbí mo fẹ́ mu ẹ̀jẹ̀ òbúkọ?+ 14  Rú ẹbọ ọpẹ́ sí Ọlọ́run,+Kí o sì san ẹ̀jẹ́ rẹ fún Ẹni Gíga Jù Lọ;+ 15  Pè mí ní àkókò wàhálà.+ Màá gbà ọ́ sílẹ̀, wàá sì máa yìn mí lógo.”+ 16  Àmọ́ Ọlọ́run yóò sọ fún ẹni burúkú pé: “Ẹ̀tọ́ wo lo ní láti máa sọ àwọn ìlànà mi+Tàbí láti máa sọ nípa májẹ̀mú mi?+ 17  Nítorí o kórìíra ìbáwí,*O sì ń kọ ẹ̀yìn sí ọ̀rọ̀ mi.*+ 18  Nígbà tí o rí olè, o tẹ́wọ́ gbà á,*+O sì ń bá àwọn alágbèrè kẹ́gbẹ́. 19  Ò ń fi ẹnu rẹ sọ ohun búburú kiri,Ẹ̀tàn sì wà lórí ahọ́n rẹ.+ 20  O jókòó, o sì sọ̀rọ̀ tí kò dáa sí arákùnrin rẹ;+O fi àléébù ọmọ ìyá rẹ hàn.* 21  Nígbà tí o ṣe àwọn nǹkan yìí, mi ò sọ̀rọ̀,Torí náà, o rò pé màá dà bíi tìẹ. Àmọ́ ní báyìí, màá bá ọ wí,Màá sì pè ọ́ lẹ́jọ́.+ 22  Ẹ jọ̀wọ́, ẹ rò ó wò ná, ẹ̀yin tí ẹ gbàgbé Ọlọ́run,+Kí n má bàa fà yín ya pẹ́rẹpẹ̀rẹ láìsí ẹni tó máa gbà yín sílẹ̀. 23  Ẹni tó mú ọpẹ́ wá, tí ó fi rúbọ sí mi ń yìn mí lógo,+Ní ti ẹni tó sì ń rin ọ̀nà tí ó tọ́,Màá mú kí ó rí ìgbàlà látọ̀dọ̀ mi.”+

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Tàbí “Olú Ọ̀run, Ọlọ́run, Jèhófà.”
Tàbí “Láti ìlà oòrùn dé ìwọ̀ oòrùn.”
Ní Héb., “òbúkọ.”
Ìyẹn, akọ màlúù.
Ní Héb., “ń ju ọ̀rọ̀ mi sí ẹ̀yìn rẹ.”
Tàbí “ẹ̀kọ́.”
Tàbí kó jẹ́, “o dara pọ̀ mọ́ ọn.”
Tàbí “sọ̀rọ̀ ọmọ ìyá rẹ láìdáa.”