Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

MÁA HÙWÀ TÓ YẸ KRISTẸNI

Ẹ̀kọ́ Wo Ló Lè Kọ́ Lára Àwọn Kristẹni Tó Nírìírí?

Ẹ̀kọ́ Wo Ló Lè Kọ́ Lára Àwọn Kristẹni Tó Nírìírí?

Nínú àwọn ìjọ wa, a láwọn tó ti sin Jèhófà fún ọ̀pọ̀ọdún. A sì lè kẹ́kọ̀ọ́ látinú bí wọ́n ṣe gbẹ́kẹ̀ lé Jèhófà. A lè bi wọ́n nípa ìtàn àwa èèyàn Jèhófà àtàwọn ìṣòro tí Jèhófà ti mú kí wọ́n borí. A tiẹ̀ lè pe irú àwọn ẹni bẹ́ẹ̀ wá sí Ìjọsìn Ìdílé wa, ká sì ní kí wọ́n sọ àwọn ìrírí tí wọ́n ti ní.

Tó bá jẹ́ pé o ti pẹ́ nínú ètò Ọlọ́run, o lè sọ àwọn ìrírí tó o ti ní fáwọn Kristẹni tó jẹ́ ọ̀dọ́. Jékọ́bù àti Jósẹ́fù náà sọ àwọn ìrírí tí wọ́n ti ní fáwọn míì. (Jẹ 48:21, 22; 50:24, 25) Nígbà tó yá, Jèhófà pàṣẹ pé káwọn olórí ìdílé máa kọ́ àwọn ọmọ wọn láwọn nǹkan àgbàyanu tóun ti ṣe. (Di 4:9, 10; Sm 78:4-7) Lákòókò wa yìí, àwọn òbí àtàwọn míì nínú ìjọ lè kọ́ àwọn ọ̀dọ́ láwọn nǹkan àgbàyanu tí wọ́n ti rí tí Jèhófà ṣe nípasẹ̀ ètò rẹ̀.

WO FÍDÍÒ NÁÀ A WÀ NÍṢỌ̀KAN BÍ WỌ́N TILẸ̀ FÒFIN DÈ WÁ, LẸ́YÌN NÁÀ, DÁHÙN ÀWỌN ÌBÉÈRÈ YÌÍ:

  • Báwo ni ẹ̀ka ọ́fíìsì Austria ṣe ṣèrànwọ́ fáwọn ará tó wà láwọn orílẹ̀-èdè tí wọ́n ti fòfin de iṣẹ́ wa?

  • Kí làwọn ará tó wà láwọn orílẹ̀-èdè yìí ṣe kí ìgbàgbọ́ wọn lè lágbára?

  • Kí nìdí tí ọ̀pọ̀ àwọn ará ní Ròmáníà fi ya ara wọn sọ́tọ̀ kúrò nínú ètò Ọlọ́run, báwo sì ni wọ́n ṣe pa dà?

  • Báwo làwọn ìrírí yìí ṣe fún ìgbàgbọ́ rẹ lókun?

Kẹ́kọ̀ọ́ lára àwọn Kristẹni tó ti nírìírí gan-an kí ìgbàgbọ́ rẹ lè lágbára!