Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

MÁA HÙWÀ TÓ YẸ KRISTẸNI

Mú Kí Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Rẹ Sunwọ̀n Sí I—Máa Fi Tẹlifóònù Wàásù

Mú Kí Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Rẹ Sunwọ̀n Sí I—Máa Fi Tẹlifóònù Wàásù

ÌDÍ TÓ FI ṢE PÀTÀKÌ: Ọ̀nà pàtàkì míì tá a lè gbà “jẹ́rìí kúnnákúnná sí ìhìn rere” ni pé ká fi tẹlifóònù wàásù. (Iṣe 20:24) * Ó máa jẹ́ ká lè wàásù fẹ́ni tá ò lè dé ọ̀dọ̀ ẹ̀.

BÓ O ṢE LÈ ṢE É:

  • Múra sílẹ̀. Yan ọ̀rọ̀ tó máa wọ ọ̀pọ̀ èèyàn lọ́kàn. Kọ àwọn kókó pàtàkì inú ọ̀rọ̀ rẹ sílẹ̀. O tún lè kọ ọ̀rọ̀ bíi mélòó kan sílẹ̀, kó o lè kà á látorí fóònù ránṣẹ́ sẹ́ni náà tó bá ṣẹlẹ̀ pé kò sí nídìí fóònù rẹ̀ nígbà tó o pè. Tó o bá fẹ́ pe ẹni náà, á dáa kó o jókòó, kó o sì ṣí àwọn nǹkan tó o fẹ́ lò sílẹ̀ lórí tábìlì, irú bíi JW Library® tàbí jw.org®

  • Fọkàn balẹ̀. Sọ̀rọ̀ bó o ṣe máa ń sọ̀rọ̀. Máa rẹ́rìn-ín músẹ́, kó o sì máa fara ṣàpèjúwe bíi pé ẹni náà ń rí ẹ. Má ṣe dánu dúró láìnídìí. Ó máa dáa kẹ́ ẹ pé méjì. Tí onílé bá béèrè ìbéèrè, tún ìbéèrè náà sọ kí ẹnì kejì lè gbọ́, kó sì lè ràn ẹ́ lọ́wọ́ láti dáhùn ìbéèrè náà

  • Jẹ́ kí onílé mọ̀ pé wàá pè pa dà. Tẹ́ni náà bá nífẹ̀ẹ́ sí ọ̀rọ̀ rẹ, o lè fi ìbéèrè kan sílẹ̀ tí wàá dáhùn nígbà míì. O lè béèrè bóyá kó o mú ìtẹ̀jáde kan wá fún un tàbí kó o fi ìtẹ̀jáde náà tàbí fídíò kan ránṣẹ́ sí i lórí ìkànnì. Tó o bá rí i pé ó bọ́gbọ́n mu, jẹ́ kẹ́ni náà mọ̀ nípa Ìkẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì Lórí Íńtánẹ́ẹ̀tì tó wà lórí ìkànnì wa tàbí àwọn nǹkan míì tó wà níbẹ̀.

^ ìpínrọ̀ 3 Tó bá bófin mu láti wàásù lórí tẹlifóònù ládùúgbò yín, ẹ rí i pé ẹ tẹ̀ lé òfin nípa bó ṣe yẹ kí ẹ lo ìsọfúnni àwọn ẹlòmíì.