Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Ọlọ́run Nífẹ̀ẹ́ Rẹ

Ọlọ́run Nífẹ̀ẹ́ Rẹ

INÚ Bíbélì la ti lè rí ìtọ́sọ́nà tó dáa jù lọ torí pé ọ̀dọ̀ Ọlọ́run ló ti wá. Bó tiẹ̀ jẹ́ pé Bíbélì kì í ṣe ìwé ìṣègùn, ó lè ràn wá lọ́wọ́ tá a bá wà nínú ìṣòro tó lágbára, tí èròkerò bá ń wá sí wa lọ́kàn, tá a bá ní ẹ̀dùn ọkàn, àárẹ̀ ara tàbí ti ọpọlọ.

Ohun kan tó fini lọ́kàn balẹ̀ jù lọ ni pé, Bíbélì jẹ́ ká mọ̀ pé ọ̀rọ̀ wa yé Jèhófà Ọlọ́run a Ẹlẹ́dàá wa, ó sì mọ bí nǹkan ṣe ń rí lára wa ju ẹnikẹ́ni míì lọ. Ó máa ń wù ú gan-an láti ràn wá lọ́wọ́ nígbà tá a bá wà nínú ìṣòro. Bí àpẹẹrẹ, wo àwọn ẹsẹ Bíbélì méjì tó ń tuni nínú yìí:

“Jèhófà wà nítòsí àwọn tó ní ọgbẹ́ ọkàn; ó ń gba àwọn tí àárẹ̀ bá ẹ̀mí wọn là.”​—SÁÀMÙ 34:18.

“Èmi Jèhófà Ọlọ́run rẹ ń di ọwọ́ ọ̀tún rẹ mú, Ẹni tó ń sọ fún ọ pé, ‘Má bẹ̀rù. Màá ràn ọ́ lọ́wọ́.’”ÀÌSÁYÀ 41:13.

Báwo ni Jèhófà ṣe ń ràn wá lọ́wọ́ tá a bá ní àárẹ̀ ọpọlọ tó ń fa ìdààmú ọkàn tàbí ìsoríkọ́? Bá a ṣe máa rí i nínú àwọn àpilẹ̀kọ tó wà níwájú, ọ̀pọ̀ ọ̀nà ni Jèhófà ń gbà fi hàn pé òun nífẹ̀ẹ́ wa.

a Jèhófà ni orúkọ Ọlọ́run.​—Sáàmù 83:18.