Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Ẹ̀bùn Tó Ṣeyebíye Lójú Jèhófà

Ẹ̀bùn Tó Ṣeyebíye Lójú Jèhófà

Ẹ̀bùn Tó Ṣeyebíye Lójú Jèhófà

Ẹ̀ka iléeṣẹ́ àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà ní Mòsáńbíìkì rí lẹ́tà tó tẹ̀ le yìí gbà:

“Ọmọdékùnrin ọlọ́dún méje ni mí. Ilé ẹ̀kọ́ alákọ̀ọ́bẹ̀rẹ̀ ni mo ṣì wà. Mò ń fi owó yìí tí mo rí nígbà tí mo ta àkùkọ mi tí mò ń sìn ránṣẹ́. Ẹgbẹ̀rún méjìlá Métíkà owó ilẹ̀ Mòsáńbíìkì [dọ́là kan owó ilẹ̀ Amẹ́ríkà] ni mo tà á. Mo dúpẹ́ lọ́wọ́ Jèhófà tó jẹ́ kí ọmọ adìẹ tí màá kọ́kọ́ sìn láyé mi dàgbà di àkùkọ ńlá. Màá fẹ́ ká lo ẹ̀bùn mi fún iṣẹ́ Ìjọba Jèhófà.

“Àfikún àlàyé: Baba mi ló bá mi kọ̀wé yìí.”

Lójú àwọn kan, kìkì àwọn tó jẹ ṣẹ́ kù nìkan ló lè lẹ́mìí ọ̀làwọ́. Bí ó ti wù kí ó rí, nígbà táa bá ka àkọsílẹ̀ Bíbélì nípa opó tó sọ “ẹyọ owó kéékèèké méjì tí ìníyelórí wọn kéré gan-an” sínú àpótí ìṣúra, a lè wá mọyì ẹ̀ pé kìí ṣe bí nǹkan ṣe pọ̀ tó la fi ń sọ pé èèyàn lẹ́mìí ọ̀làwọ́, bí kò ṣe kéèyàn nítẹ̀sí ọkàn-àyà tó tọ́.—Lúùkù 21:1-4.

Bó ti wù kẹ́bùn kan ó kéré tó, Jèhófà máa ń mọrírì rẹ̀, tó bá ti tinú ọkàn tí ìfẹ́ sún ṣiṣẹ́ wá. Wọ̀ǹtì-wọnti ló sì máa ń bù kún àwọn tó bá ṣàfarawé ẹ̀mí ọ̀làwọ́ rẹ̀ nípa lílo àkókò, okun, tàbí ohun ìní wọn nípa tara nítorí Ìjọba rẹ̀.—Mátíù 6:33; Hébérù 6:10.