Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

‘A Kò Ṣe Sólómọ́nì Lọ́ṣọ̀ọ́ Bí Ọ̀kan Lára Ìwọ̀nyí’

‘A Kò Ṣe Sólómọ́nì Lọ́ṣọ̀ọ́ Bí Ọ̀kan Lára Ìwọ̀nyí’

‘A Kò Ṣe Sólómọ́nì Lọ́ṣọ̀ọ́ Bí Ọ̀kan Lára Ìwọ̀nyí’

ÀWỌN òdòdó ẹgàn bí irú àwọn tá à ń wò yìí pọ̀ gan-an láwọn òpópónà ìhà gúúsù Áfíríkà. Òdòdó cosmos làwọn èèyàn máa ń pè wọ́n, àwọn ilẹ̀ olóoru ní Amẹ́ríkà la sì ti kọ́kọ́ rí wọn. Irú òdòdó rírẹwà bẹ́ẹ̀ tó ń hù fúnra rẹ̀ tó sì ń pọ̀ sí i lè mú wa rántí ẹ̀kọ́ kan tí Jésù fi kọ́ni. Ọ̀pọ̀ lára àwọn olùgbọ́ rẹ̀ ló jẹ́ tálákà, tí wọ́n sì ń ṣàníyàn nípa àwọn ohun tí wọ́n nílò, àti nípa oúnjẹ àti aṣọ wọn pẹ̀lú.

“Ní ti ọ̀ràn ti aṣọ,” Jésù béèrè pé, “èé ṣe tí ẹ fi ń ṣàníyàn? Ẹ kọ́ ẹ̀kọ́ àríkọ́gbọ́n lára àwọn òdòdó lílì pápá, bí wọ́n ṣe ń dàgbà; wọn kì í ṣe làálàá, bẹ́ẹ̀ ni wọn kì í rànwú; ṣùgbọ́n mo wí fún yín pé, Sólómọ́nì pàápàá nínú gbogbo ògo rẹ̀ ni a kò ṣe ní ọ̀ṣọ́ bí ọ̀kan lára àwọn wọ̀nyí.”—Mátíù 6:28, 29.

Onírúurú nǹkan làwọn èèyàn ti sọ nípa irú òdòdó ẹgàn tí Jésù ní lọ́kàn gan-an. Àmọ́, Jésù wá fi í wé ewéko lásánlàsàn, ó ní: “Wàyí o, bí Ọlọ́run bá wọ ewéko pápá láṣọ báyìí, èyí tí ó wà níhìn-ín lónìí, tí a sì sọ sínú ààrò ní ọ̀la, òun kì yóò ha kúkú wọ̀ yín láṣọ jù bẹ́ẹ̀ lọ, ẹ̀yin tí ẹ ní ìgbàgbọ́ kíkéré?”—Mátíù 6:30.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé òdòdó cosmos ò wọ́pọ̀ ní Ísírẹ́lì, ó dájú pé wọ́n jẹ́ kí ẹ̀kọ́ tí Jésù fi kọ́ni ṣe kedere. Ẹwà wọn máa ń fani mọ́ra gan-an, yálà nígbà téèyàn bá ń wò wọ́n láti ọ̀nà jíjìn tàbí nígbà téèyàn bá wà nítòsí wọn, àwọn ayàwòrán sì máa ń fẹ́ràn láti yà wọ́n. Ní ti tòótọ́, Jésù ò sàsọdùn nígbà tó sọ pé, “Sólómọ́nì pàápàá nínú gbogbo ògo rẹ̀ ni a kò ṣe ní ọ̀ṣọ́ bí ọ̀kan lára àwọn wọ̀nyí.”

Ẹ̀kọ́ wo nìyẹn kọ́ wa lóde òní? Àwọn tó ń sin Ọlọ́run lè ní ìdánilójú pé yóò ran àwọn lọ́wọ́ láti ní àwọn ohun tó jẹ́ kòṣeémáàní ìgbésí ayé kódà láwọn àkókò líle koko pàápàá. Jésù ṣàlàyé pé: “Ẹ máa wá ìjọba [Ọlọ́run] nígbà gbogbo, a ó sì fi nǹkan wọ̀nyí [bí oúnjẹ àti aṣọ téèyàn nílò] kún un fún yín.” (Lúùkù 12:31) Bẹ́ẹ̀ ni o, inú wíwá Ìjọba Ọlọ́run ni ojúlówó àǹfààní ti máa ń wá. Ṣùgbọ́n ǹjẹ́ o mọ ohun tí Ìjọba Ọlọ́run jẹ́ àti ohun tí yóò ṣe fún aráyé? Inú àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà yóò dùn láti ràn ọ́ lọ́wọ́ kó o lè rí ìdáhùn látinú Bíbélì.