Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Báwo Ló Ṣe Ṣe Pàtàkì Tó Láti Di Àtúnbí?

Báwo Ló Ṣe Ṣe Pàtàkì Tó Láti Di Àtúnbí?

Báwo Ló Ṣe Ṣe Pàtàkì Tó Láti Di Àtúnbí?

NÍNÚ ọ̀rọ̀ tí Jésù bá Nikodémù sọ látòkè délẹ̀, ó jẹ́ kó ṣe kedere pé ó ṣe pàtàkì gan-an káwọn kan di àtúnbí. Báwo ló ṣe sọ ọ́?

Jésù sọ pé: “Láìjẹ́ pé a tún ẹnikẹ́ni bí, kò lè rí ìjọba Ọlọ́run.” (Jòhánù 3:3) Àwọn ọ̀rọ̀ yìí “láìjẹ́” àti “kò lè” jẹ́ ká mọ bó ti ṣe pàtàkì tó fáwọn kan láti di àtúnbí. Wo àpèjúwe yìí ná: Bẹ́nì kan bá sọ pé, “Láìjẹ́ pé oòrùn ràn, ojú ọjọ́ kò lè mọ́lẹ̀,” ohun tó ń sọ ni pé ìmọ́lẹ̀ ṣe pàtàkì kójú ọjọ́ tó lè mọ́lẹ̀. Ohun tí Jésù náà ń sọ ni pé kéèyàn di àtúnbí ṣe pàtàkì kéèyàn tó lè rí Ìjọba Ọlọ́run.

Níkẹyìn, ńṣe ni ọ̀rọ̀ tí Jésù sọ tẹ̀ lé e mú iyèméjì kúrò lórí kókó yìí, ó sọ pé: “A gbọ́dọ̀ tún yín bí.” (Jòhánù 3:7) Gẹ́gẹ́ bí ohun tí Jésù sọ, ẹni tó bá fẹ́ “wọ ìjọba Ọlọ́run” gbọ́dọ̀ di àtúnbí.—Jòhánù 3:5.

Ní báyìí tá a ti rí i pé Jésù ka dídi àtúnbí sóhun tó ṣe pàtàkì gan-an, ó yẹ káwa Kristẹni rí i dájú pé ọ̀rọ̀ dídi àtúnbí yé wa dáadáa. Bí àpẹẹrẹ, ṣó o rò pé Kristẹni kan lè pinnu láti di àtúnbí?

[Ìsọfúnni tá a pàfiyèsí sí ní ojú ìwé 5]

“Láìjẹ́ pé oòrùn ràn, ojú ọjọ́ kò lè mọ́lẹ̀”