Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Atọ́ka Àwòrán

Atọ́ka Àwòrán

Nọ́ńbà Dúró Fún Ojú Ìwé Tó Wà

  • Ẹ̀yìn ìwé Pọ́ọ̀lù, Tàbítà, Gálíò, Lúùkù, alábòójútó tẹ́ńpìlì kan wà lẹ́yìn àwọn àpọ́sítélì, Sadusí kan, wọ́n ń mú Pọ́ọ̀lù lọ sí Kesaríà, wọ́n ń fi mọ́tò tá a fi ń gbóhùn sáfẹ́fẹ́ àti ẹ̀rọ giramafóònù wàásù lóde òní.

  • Ojú ìwé 1 Wọ́n fi ṣẹkẹ́ṣẹkẹ̀ de ọwọ́ Pọ́ọ̀lù, òun àti Lúùkù wà nínú ọkọ̀ òkun tí wọ́n fi ń kẹ́rù lọ sí Róòmù.

  • Ojú ìwé 2, 3 Arákùnrin J. E. Barr àti Arákùnrin T. Jaracz tí wọ́n ti fìgbà kan rí jẹ́ ara Ìgbìmọ̀ Olùdarí ń wo máàpù àgbáyé.

  • Ojú ìwé 11 Jésù ń faṣẹ́ lé àwọn àpọ́sítélì mọ́kànlá tó jẹ́ olóòótọ́ lọ́wọ́ àtàwọn ọmọlẹ́yìn rẹ̀ míì lórí òkè kan nílùú Gálílì.

  • Ojú ìwé 14 Jésù ń gòkè lọ sí ọ̀run. Àwọn àpọ́sítélì rẹ̀ ń wò ó bó ṣe ń lọ.

  • Ojú ìwé 20 Ní ọjọ́ Àjọyọ̀ Pẹ́ńtíkọ́sì, àwọn ọmọ ẹ̀yìn bẹ̀rẹ̀ sí í sọ̀rọ̀ ní oríṣiríṣi èdè ìbílẹ̀ táwọn àlejò tó wá síbi àjọyọ̀ náà ń sọ.

  • Ojú ìwé 36 Àwọn àpọ́sítélì dúró níwájú Káyáfà tó ń bínú. Àwọn alábòójútó tẹ́ńpìlì ń retí kí ìgbìmọ̀ Sàhẹ́ndìrìn pàṣẹ fún wọn kí wọ́n lè mú àwọn àpọ́sítélì.

  • Ojú ìwé 44 Ìsàlẹ̀: Lẹ́yìn Ogun Àgbáyé Kejì, ilé ẹjọ́ kan ní Ìlà Oòrùn Jámánì fẹ̀sùn èké kan àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà pé amí àwọn ará Amẹ́ríkà ni wọ́n.​—Ìwé ìròyìn Neue Berliner Illustrierte, October 3, 1950.

  • Ojú ìwé 46 Sítéfánù ń jẹ́jọ́ níwájú Sàhẹ́ndìrìn. Àwọn Sadusí tó jẹ́ ọlọ́rọ̀ wà lápá ẹ̀yìn àwòrán náà, àwọn Farisí tó jẹ́ agbawèrèmẹ́sìn sì wà lápá iwájú.

  • Ojú ìwé 54 Pétérù gbọ́wọ́ lé ẹnì kan tó ṣẹ̀ṣẹ̀ di ọmọ ẹ̀yìn; àpò tí wọ́n ń kówó sí wà lọ́wọ́ Símónì.

  • Ojú ìwé 75 Pétérù àtàwọn tó ń bá a rìnrìn àjò wọnú ilé Kọ̀nílíù. Kọ̀nílíù fi aṣọ kan tó ṣàrà ọ̀tọ̀ sórí èjìká rẹ̀ òsì, aṣọ náà fi hàn pé ọ̀gá ọmọ ogun ni.

  • Ojú ìwé 83 Áńgẹ́lì kan ń mú Pétérù jáde; ó ṣeé ṣe kó jẹ́ pé Ilé Gogoro Àǹtóníà ni wọ́n ti Pétérù mọ́.

  • Ojú ìwé 84 Ìsàlẹ̀: Àwọn jàǹdùkú ń fa wàhálà nítòsí ìlú Montreal, ní ìpínlẹ̀ Quebec, lọ́dún 1945.​—Ìwé ìròyìn Weekend Magazine, July 1956.

  • Ojú ìwé 91 Wọ́n lé Pọ́ọ̀lù àti Bánábà jáde kúrò ní Áńtíókù ti Písídíà. Ọ̀nà omi tuntun tí wọ́n ṣe sí ìlú ló wà lápá ẹ̀yìn nínú àwòrán yìí, ó jọ pé ọgọ́rùn-ún ọdún kìíní Sànmánì Kristẹni ni wọ́n ṣe é.

  • Ojú ìwé 94 Pọ́ọ̀lù àti Bánábà ò gbà kí wọ́n jọ́sìn àwọn ní Lísírà. Táwọn ará Lísírà bá ń rúbọ ní gbangba, ariwo máa ń pọ̀ gan-an, torí ṣe ni wọ́n á máa kọrin lóríṣiríṣi, tí wọ́n á máa jó tí wọ́n á sì máa yọ̀.

  • Ojú ìwé 100 Òkè: Sílà àti Júdásì ń fún ìjọ tó wà ní Áńtíókù ti Síríà níṣìírí. (Ìṣe 15:​30-32) Ìsàlẹ̀: Alábòójútó àyíká ń bá ìjọ kan sọ̀rọ̀ lórílẹ̀-èdè Uganda.

  • Ojú ìwé 107 Ìjọ tó wà ní Jerúsálẹ́mù pàdé nílé ẹnì kan.

  • Ojú ìwé 124 Pọ́ọ̀lù àti Tímótì ń rìnrìn àjò, wọ́n wà nínú ọkọ̀ òkun táwọn ará Róòmù fi ń ṣòwò. Ilé atọ́nà ọkọ̀ òkun wà lọ́ọ̀ọ́kán.

  • Ojú ìwé 139 Pọ́ọ̀lù àti Sílà ń fara pa mọ́ kí ọwọ́ àwọn jàǹdùkú má bàa tẹ̀ wọ́n, wọ́n sá sínú àgbàlá kan tó nílẹ̀kùn onírin tí wọ́n tì pa.

  • Ojú ìwé 155 Gálíò wà níwájú àwọn tó fẹ̀sùn kan Pọ́ọ̀lù, ó ń nà wọ́n lẹ́gba ọ̀rọ̀. Ó wọ aṣọ oyè rẹ̀, ìyẹn aṣọ fẹ́lẹ́fẹ́lẹ́ funfun tí wọ́n fi aṣọ tẹ́ẹ́rẹ́ aláwọ̀ pọ́pù sí etí ẹ̀. Ó tún wọ bàtà kan tí wọ́n ń pè ní calcei.

  • Ojú ìwé 158 Dímẹ́tíríù ń bá àwọn alágbẹ̀dẹ fàdákà bíi tiẹ̀ sọ̀rọ̀ nínú ṣọ́ọ̀bù wọn nílùú Éfésù. Wọ́n máa ń fi fàdákà ṣe àwọn ojúbọ Átẹ́mísì yìí, wọ́n sì ń tà á fáwọn èèyàn kí wọ́n lè fi sínú ilé wọn.

  • Ojú ìwé 171 Pọ́ọ̀lù àtàwọn tí wọ́n jọ ń rìnrìn àjò ń wọ ọkọ̀ òkun. Òpó kan tí wọ́n fi ń rántí Èbúté Ńlá wà lẹ́yìn wọn nínú àwòrán yìí, ọgọ́rùn-ún ọdún kìíní ṣáájú Sànmánì Kristẹni ni wọ́n ṣe òpó náà.

  • Ojú ìwé 180 Ìsàlẹ̀: Láwọn ọdún 1940, nígbà tí wọ́n fòfin de iṣẹ́ ìwàásù lórílẹ̀-èdè Canada, ọmọkùnrin kan ń dọ́gbọ́n kó àwọn ìwé tó ṣàlàyé Bíbélì lọ sílé arákùnrin kan. (Àwòrán bó ṣe ṣe é.)

  • Ojú ìwé 182 Pọ́ọ̀lù gbà láti ṣe ohun táwọn alàgbà ní kó ṣe. Lúùkù àti Tímótì jókòó sápá ẹ̀yìn, wọ́n ń fi ọrẹ àwọn ará jíṣẹ́.

  • Ojú ìwé 190 Mọ̀lẹ́bí Pọ́ọ̀lù ń bá Kíláúdíù Lísíà sọ̀rọ̀ ní Ilé Gogoro Àǹtóníà, tó ṣeé ṣe kó jẹ́ ibi tí wọ́n ti Pọ́ọ̀lù mọ́. Tẹ́ńpìlì Hẹ́rọ́dù ló wà lápá ẹ̀yìn.

  • Ojú ìwé 206 Pọ́ọ̀lù ń gbàdúrà fáwọn arìnrìn-àjò níbi tí wọ́n ń kẹ́rù sí nínú ọkọ̀ òkun, ó ti rẹ gbogbo àwọn èèyàn náà.

  • Ojú ìwé 222 Pọ́ọ̀lù wà lẹ́wọ̀n, ó ń wo apá kan ìlú Róòmù, wọ́n sì fi ṣẹkẹ́ṣẹkẹ̀ de ọwọ́ ẹ̀ mọ́ ọwọ́ ọmọ ogun Róòmù kan.