Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Láti apá òsì sí ọ̀tún: Ìwé ìròyìn The Golden Age àkọ́kọ́ (1919), ìwé ìròyìn Consolation àkọ́kọ́ (1937), ìwé ìròyìn Jí! àkọ́kọ́ (1946) àti Jí! No. 2 2019 tó wà lórí ẹ̀rọ.

OCTOBER 1, 2019
ÌRÒYÌN KÁRÍ AYÉ

Ọgọ́rùn-ún Ọdún Rèé Tá A Ti Ń Tẹ Ìwé Ìròyìn Jí!

Ọgọ́rùn-ún Ọdún Rèé Tá A Ti Ń Tẹ Ìwé Ìròyìn Jí!

October 1, 2019 ló pé ọgọ́rùn-ún ọdún tá a ti ń tẹ ìwé ìròyìn Jí! Ọgọ́rùn-ún méjì àti ọgọ́rin mílíọ̀nù (280,000,000) ìwé ìròyìn yìí ni à ń tẹ̀ jáde lọ́dọọdún ní èdè ọgọ́rùn-ún méjì àti mọ́kànlá (211). Tá a bá ń sọ nípa ìwé ìròyìn tá à ń tú sí èdè tó pọ̀ jù lọ, tá a sì ń pín káàkiri jù lọ láyé, Jí! ló gba ipò kejì, Ilé Ìṣọ́ ni àkọ́kọ́.

Arákùnrin Samuel Herd, tó jẹ́ ọ̀kan lára Ìgbìmọ̀ Olùdarí sọ pé: “Jí! ti mú kó wu ọ̀pọ̀ èèyàn láti kẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì torí oríṣiríṣi àkòrí tó máa ń sọ̀rọ̀ lé lórí. Bó tiẹ̀ jẹ́ pé bí ìwé ìròyìn náà ṣe rí àti bá a ṣe to ọ̀rọ̀ inú rẹ̀ ti yí pa dà láti àwọn ọdún yìí wa, síbẹ̀ irinṣẹ́ pàtàkì ló ṣì jẹ́ lára àwọn ohun tá a fi ń wàásù. Ohun ayọ̀ ló jẹ́ pé ó ti pé ọgọ́rùn-ún ọdún báyìí tá a ti ń tẹ̀ ẹ́ jáde, ìyẹn sì jẹ́ ẹ̀rí pé ẹ̀mí Ọlọ́run ń tì wá lẹ́yìn.”

Ní September 1919, ní àpéjọ mánigbàgbé kan táwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà ṣe ní Cedar Point, Ohio, lórílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà la ti kọ́kọ́ sọ pé a ó máa tẹ ìwé ìròyìn The Golden Age jáde. Orúkọ tí ìwé ìròyìn Jí! ń jẹ́ nígbà yẹn nìyẹn. Nígbà tó di ọdún 1937, a yí orúkọ ìwé ìròyìn náà pa dà sí Consolation kó lè tẹ̀ ẹ́ mọ́ àwọn èèyàn lọ́kàn pé a nílò ìtùnú. Níkẹyìn, lọ́dún 1946, a yí orúkọ ìwé ìròyìn náà pa dà sí Jí! ká lè fi tẹnu mọ́ bó ti ṣe pàtàkì tó pé káwọn èèyàn pàfiyèsí ohun tí Bíbélì sọ nípa àwọn ohun tó ń ṣẹlẹ̀ láyé.

Ní August 11, 1946, àwọn tó lọ sí àpéjọ àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà ní Cleveland, Ohio, na Jí! tí ètò Ọlọ́run ṣẹ̀ṣẹ̀ mú jáde sókè

Inú wa dùn fún àṣeyọrí mánigbàgbé yìí bá a ṣe ń bá a nìṣó láti máa lo ìwé ìròyìn Jí! láti fi kọ́ àwọn èèyàn lẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì, tá a sì ń “jẹ́rìí kúnnákúnná sí ìhìn rere.”​—Ìṣe 20:24.